fbpx

I

Lifestyle

รวมภาพเซเล็บเล่นไวรัลล่าสุด #DollyPartonChallenge โพสต์ภาพความแตกต่างบน 4 โซเชี่ยลดัง

ทุกรูปมีคาแรกเตอร์ชัดมากจริงๆ

รวมภาพเซเล็บเล่นไวรัลล่าสุด #DollyPartonChallenge โพสต์ภาพความแตกต่างบน 4 โซเชี่ยลดัง

ทุกรูปมีคาแรกเตอร์ชัดมากจริงๆ

เมื่อไม่กี่วันก่อนเริ่มมีไวรัลใหม่สนุกๆ ถือกำเนิดขึ้นบนโลกโซเชี่ยลนั่นคือ #DollyPartonChallenge ที่ริเริ่มมาจากนักร้องนักแต่งเพลงชาวอเมริกัน Dolly Parton เธอโพสต์ภาพของตัวเองที่สมมุติว่าจะต้องตั้งเป็นรูปโพรไฟล์บนแอพโซเชี่ยลมีเดีย 4 แพลตฟอร์มชื่อดังโดยมี LinkedIn, Facebook, Instagram และแอพหาคู่อย่าง Tinder ซึ่งแต่ละแพลตฟอร์มก็มีคาแรกเตอร์ของรูปที่ชัดมาก อย่างเช่น LinkedIn ที่เป็นเครือข่ายหางานรูปก็จะต้องดูเป็นทางการ เป็นมืออาชีพหน่อย ส่วนแอพหาคู่อย่าง Tinder ก็จะมีความเซ็กซี่ขี้เล่นขายของกันไป กลายเป็นไวรัลที่เซเลบริตี้หลายคนนำไปเล่นต่อกันภายในชั่วข้ามคืน มาดูกันว่าเซเล็บคนไหนจะเลือกรูปอะไรเป็นตัวแทนของทั้ง 4 โซเชี่ยลดังกันบ้าง

Dolly Parton

มีมแรกที่เป็นตัวริเริ่มนำเทรนด์จากนักร้องรุ่นเก๋าที่โพสต์ในโอกาสวันเกิดของตัวเอง

View this post on Instagram

Get you a woman who can do it all ????

A post shared by Dolly Parton (@dollyparton) on

Mark Ruffalo

View this post on Instagram

Get a guy who will play them all ✨

A post shared by Mark Ruffalo (@markruffalo) on

Jonas Brothers

View this post on Instagram

Wow. So versatile.

A post shared by Jonas Brothers (@jonasbrothers) on

Will Smith

View this post on Instagram

I’d swipe right

A post shared by Will Smith (@willsmith) on

Mark Hamill

แพร วทานิกา

View this post on Instagram

Couldn’t help it #dollyparton

A post shared by VP (@vatanika) on

Naomi Campbell

Jared Leto

Nicole Scherzinger

Ellen Degeneres

View this post on Instagram

When my agent asks if I can play different roles.

A post shared by Ellen DeGeneres (@theellenshow) on

Jimmy Kimmel

View this post on Instagram

Hello Dolly!

A post shared by Jimmy Kimmel (@jimmykimmel) on

Alexander Wang

View this post on Instagram

We tried… ????

A post shared by alexanderwang (@alexanderwangny) on

Jessica Chastain

View this post on Instagram

Follow me on Tinder.

A post shared by Jessica Chastain (@jessicachastain) on

iHeartRadio ใช้รูป Shawn Mendes

Miley Cyrus

Donatella Versace

The Twilight Saga

Jennifer Garner

View this post on Instagram

Yes ma’am, @dollyparton, whatever you say. ♥️

A post shared by Jennifer Garner (@jennifer.garner) on

Oprah Winfrey

Celine Dion

Taylor Hill

View this post on Instagram

Let’s connect! But please don’t poke me ????????

A post shared by Taylor Hill (@taylor_hill) on

Sam Smith

View this post on Instagram

Following in Jesus’ footsteps @dollyparton #dolly

A post shared by Sam Smith (@samsmith) on

Gordon Ramsay

View this post on Instagram

Chefs can get out of the kitchen some times….

A post shared by Gordon Ramsay (@gordongram) on

RELATED STORY

V-Villas-Phuket
พูลวิลล่าสุดหรูที่มีบัตเลอร์ส่วนตัวให้บริการตลอด 24 ชั่วโมง
00. Thumbnail_starbuck02
อร่อยฟินและสุขภาพดีในคราวเดียวที่สตาร์บัคส์ทุกสาขา
Bella-Poarch-Interview
"ฉันมักจะทำตัวบ้าบอใน TikTok แต่พอเปลี่ยนมาทำเพลงแล้วฉันก็มีโอกาสได้แสดงตัวตนในอารมณ์อื่น ๆ มากขึ้น"

By continuing to use our site you consent to the use of cookies as described in our privacy policy.