fbpx

I

Fashion

เผย 8 คนสุดท้ายผู้ผ่านเข้ารอบ LVMH Prize 2020 พร้อมส่องผลงานของเหล่าดีไซเนอร์คนเก่ง

ใครจะคว้ารางวัลการประกวดปี 2020 นี้ รอลุ้นไปพร้อมๆ กัน

เผย 8 คนสุดท้ายผู้ผ่านเข้ารอบ LVMH Prize 2020 พร้อมส่องผลงานของเหล่าดีไซเนอร์คนเก่ง

ใครจะคว้ารางวัลการประกวดปี 2020 นี้ รอลุ้นไปพร้อมๆ กัน

หลังจากที่บริษัทยักษ์ใหญ่แห่งโลกแฟชั่นอย่าง LVMH เปิดโอกาสให้เหล่านักแบบออกจากทั่วโลกได้เป็นส่วนหนึ่งของบริษัท ด้วยการเปิดกิจกรรมการประกวดค้นหาผู้ชนะรางวัล LVMH Prize ที่เปิดให้ดีไซเนอร์หน้าใหม่หรือนักเรียนแฟชั่นได้ร่วมส่งผลงานเข้าประกวด โดยผู้ชนะรางวัลจะได้รับเงินสนับสนุนมากถึง €300,000 หรือ 10,726,116 ล้านบาท และยังได้ร่วมฝึกงานกับแบรนด์ยักษ์ใหญ่อย่าง Louis Vuitton เป็นเวลา 1 ปีเต็ม โดยได้ประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบ semi-final ทั้ง 20 คนไปก่อนหน้านี้อย่างที่ได้รู้กัน

View this post on Instagram

★ THE 2020 SHORTLISTED ★⁣⁣ ⁣⁣ Say hello to the young and talented designers on the #LVMHPrize2020 shortlist!⁣⁣ ⁣⁣ ★ Ahluwalia @ahluwalia_studio⁣⁣ ★ Alled-Martinez @alledmartinez⁣⁣ ★ Area @area⁣⁣ ★ CasablancaⒸ @casablancabrand⁣⁣ ★ Chopova Lowena @chopovalowena⁣⁣ ★ Commission @commissionnyc ⁣ ★ Ester Manas @estermanas⁣⁣ ★ Helmstedt @helmstedt_⁣⁣ ★ Kaushik Velendra @kaushik_velendra⁣⁣ ★ Nicholas Daley @nicholas_daley⁣⁣ ★ Nous Etudions @nousetudions⁣⁣ ★ Peter Do @the.peterdo⁣⁣ ★ Piero D’Angelo @pierodangelodesign⁣⁣ ★ Rave Review @ravereviewclothes⁣⁣ ★ Samuel Gui Yang @samuelguiyang⁣⁣ ★ Sindiso Khumalo @sindisokhumalo⁣⁣ ★ Supriya Lele @supriya_lele⁣⁣ ★ Tomo Koizumi @tomokoizumi⁣⁣ ★ Vaqar @_vaqar_⁣⁣ ★ Yuhan Wang @yuhanwangyuhan⁣

A post shared by LVMHPrize (@lvmhprize) on


และในปี 2020 นี้การประกวดก็เดินทางมาถึงรอบ Final การประกาศรายชื่อ 8 คนสุดท้ายจาก 20 คนที่ผ่านการคัดเลือกในรอบแรกก็เริ่มขึ้น และเข้าสู่ช่วงเวลานับถอยหลังการประกาศผลการประกวดรางวัล LVMH Prize 2020 ที่เราจะรู้ผลผู้ชนะรางวัลพร้อมกันในวันที่ 5 มิถุนายนนี้ ณ กรุงปารีส โดยในวันประกาศรางวัลก็จะเต็มไปด้วยเหล่าตัวแม่ในแวดวงแฟชั่น ทั้ง Rihanna, Virgil Abloh, and Stella McCartney, Jonathan Anderson, Kris Van Assche, Maria Grazia Chiuri, Nicolas Ghesquière, Marc Jacobs และ Clare Waight Keller เรียกว่าเต็มไปด้วยดีไซเนอร์จากเหล่าแบรนด์ดังระดับโลกในเครือ LVMH ที่ยกทัพมาร่วมงานกันแบบแน่นๆ


แต่ก่อนจะไปถึงวันประกาศผลเรามาดูรายชื่อผู้เข้ารอบ semi-final ทั้ง 8 คน และผลงานที่น่าสนใจของพวกเขากันเลยดีกว่า ใครเชียร์ใคร และใครจะได้รางวัลสุดยิ่งใหญ่ของวงการแฟชั่นแห่งปี 2020 นี้มารอลุ้นไปพร้อมๆ กัน

AHLUWALIA by Priya Ahluwalia

CASABLANCA by Charaf Tajer

CHOPOVA LOWENA by Emma Chopova and Laura Lowena

NICHOLAS DALEY by Nicholas Daley

PETER DO by Peter Do

View this post on Instagram

FW20 documented by Yiru Wang #Peterdo

A post shared by Peter Do (@the.peterdo) on

SINDISO KHUMALO by Sindiso Khumalo

SUPRIYA LELE by Supriya Lele

TOMO KOIZUMI by Tomotoka Koizumi

RELATED STORY

Hanae-Mori-Madame-Butterfly
เธอคือดีไซเนอร์หญิงชาวเอเชียคนแรกที่ถูกยอมรับจากสมาคมแฟชั่นชั้นสูงของปารีส
Davikah-one-day-trip-milan
มิลานลุกเป็นไฟ! ก่อนถึงโชว์ของ Gucci มาส่องแฟชั่นของเธอกันก่อนสักหน่อย

By continuing to use our site you consent to the use of cookies as described in our privacy policy.